Chiều ngày 15/04/2022, tại trường Cao đẳng Nghề Xây dựng (Trường), Trung tâm Kiểm định CATD đã bế mạc đợt đánh giá ngoài cơ sở giáo dục nghề nghiệp và chương trình đào tạo nghề Điện Công nghiệp trình độ cao đẳng
Về phía Trường, có Th.S Nguyễn Thị Hoài – Hiệu trưởng nhà trường; Th.S Vũ Xuân Quyên – Phó Hiệu trưởng; Các thành viên trong Hội đồng tự đánh giá chất lượng cơ sở GDNN, trưởng các đơn vị, các điều phối viên phụ trách các tiêu chí.
Về phía Đoàn đánh giá ngoài chất lượng cơ sở GDNN, có Th.S Nguyễn Hoàng Giang – Trưởng đoàn đánh giá ngoài; các thành viên của đoàn đánh giá.
Về phía Trung tâm Kiểm định CATD, có Th.S Cấn Tiến Dũng – Phó Giám đốc Trung tâm; các thầy/cô là cán bộ Phòng Kiểm định chất lượng và Phòng Hợp tác – Phát triển.
Mở đầu chương trình, Th.S Nguyễn Thị Hoài đại diện Trường và Th.S Nguyễn Hoàng Giang đại diện cho Đoàn đánh giá ngoài đã ký Biên bản kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chương trình đào tạo nghề Điện Công nghiệp trình độ cao đẳng tại Trường Cao đẳng Nghề Xây dựng để xác nhận quá trình làm việc và ghi nhận toàn bộ hệ thống minh chứng của Trường cung cấp.
Tiếp đó, Th.S Cấn Tiến Dũng thay mặt Trung tâm đã phát biểu bế mạc đợt đánh giá ngoài kéo dài 12 ngày tại Trường. Qua quá trình đánh giá ngoài, Trung tâm đã nhận được sự hỗ trợ nhiệt tình, trách nhiệm của Ban Giám hiệu, Hội đồng tự đánh giá và các điều phối viên của Trường. Trung tâm hi vọng trong thời gian tới sẽ tiếp tục đồng hành với Trường để đánh giá ngoài các chương trình đào tạo của các nghề khác.
Tiếp đó, Th.S Nguyễn Hoàng Giang đã tổng kết lại quá trình làm việc của Đoàn đánh giá ngoài trong 12 ngày. Qua quá trình làm việc tại Trường, đoàn đánh giá cao sự chuyên nghiệp, trách nhiệm cao và tinh thần học hỏi, cầu thị của đội ngũ cán bộ, giáo viên của Trường.
Cùng với đó, Th.S Nguyễn Đình Thọ – Thư ký đoàn cùng Th.S Phạm Thị Minh Thư – Thư ký Hội đồng tự đánh giá của Trường cũng chia sẻ một số vấn đề liên quan tới sự thành công của đợt đánh giá ngoài.
Kết thúc buổi bế mạc, Th.S Nguyễn Thị Hoài cho rằng: sự hỗ trợ của Trung tâm và đoàn đánh giá đã mang lại nhiều hiệu ứng tích cực đến mọi mặt hoạt động của Trường. Qua đó, Trường sẽ tiếp tục tin tưởng để lựa chọn Trung tâm trong việc đánh giá ngoài các chương trình đào tạo trọng điểm khác trong thời gian tới.
Sau đây là một số hình ảnh tiêu biểu:
Tin/Bài: Phòng Kiểm định chất lượng
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên