Ngày 10/11/2023, Tại buổi lễ Khai giảng năm học 2023- 2024, Trung tâm kiểm định CATD đã tiến hành công bố quyết định, trao chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cho 2 chương trình đào tạo ngành kế toán và tiếng Trung quốc trình độ cao đẳng cho trường Cao đẳng Sư phạm Lạng Sơn.
Tham dự tại buổi lễ có sự hiện diện của đồng chí Dương Xuân Huyên-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Lạng Sơn; đồng chí Đinh Hữu Học-Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Hoàng Quốc Tuấn-Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo; đại diện lãnh đạo các Sở, ban ngành, đoàn thể; lực lượng vũ trang; các cơ sở giáo dục và đơn vị sử dụng lao động cùng nhiều quý vị đại biểu, khách quý trong và ngoài tỉnh.
Về phía Trường Cao đẳng Sư phạm Lạng Sơn có Tiến sĩ Phùng Quý Sơn-Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng nhà trường; các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng bộ, Ban Giám hiệu, cùng toàn thể nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục, người lao động và hơn 500 học sinh, sinh viên đại diện cho gần 2000 học sinh, sinh viên của Nhà trường tham dự.
Tại buổi lễ Khai giảng, Bà Trần Thị Thúy Ngân – Thư ký Hội đồng kiểm định của Trung tâm đã lên công bố Quyết định về việc cấp Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cho 2 chương trình đào tạo ngành Kế toán và Tiếng Trung Quốc trình độ cao đẳng cho Trường Cao đẳng Sư Phạm Lạng Sơn.
Ông Đinh Công Bắc – Chủ tịch Hội đồng kiểm định, Phó giám đốc Trung tâm đã lên trao Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cho Ban giám hiệu nhà trường.
Phát biểu chỉ đạo tại buổi Lễ, đồng chí Dương Xuân Huyên-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh đã chúc mừng, biểu dương những kết quả mà tập thể nhà trường đã đạt được trong năm học vừa qua đặc biệt là đã đạt được chứng nhận kiểm định chất lượng cho 2 chương trình đào tạo mũi nhọn của nhà trường là ngành Kế toán và Tiếng trung Quốc. Đồng chí chỉ đạo nhà trường trong năm học 2023-2024 và thời gian tới cần tiếp tục thực hiện tốt các nhiệm vụ theo tinh thần Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp; thực hiện nghiêm túc, hiệu quả Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị; đặc biệt là chuyên đề toàn khoá nhiệm kỳ Đại hội XIII của Đảng ”Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về ý chí tự lực, tự cường và khát vọng phát triển đất nước phồn vinh, hạnh phúc” gắn với các cuộc vận động, phong trào thi đua; xây dựng và phát triển nhà trường theo Kế hoạch số 43/KH-UBND ngày 23/02/2022 của UBND tỉnh thực hiện Nghị quyết số 63-NQ/TU của Ban Thường vụ tỉnh ủy phù hợp với chiến lược phát triển nhà trường và sự phát triển kinh tế-xã hội của tỉnh; tập trung các giải pháp đổi mới quản lý và đào tạo; duy trì và tăng cường các hoạt động hợp tác quốc tế nhất là đối với các cơ sở đào tạo của Khu tự trị dân tộc Choang, Quảng Tây, Trung Quốc; nghiên cứu khoa học và khởi nghiệp, đổi mới sáng tạo để nâng cao chất lượng đào tạo nguồn nhân lực. Đồng chí mong muốn các nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục của nhà trường không ngừng trau dồi bản lĩnh chính trị; năng lực tự học, tự nghiên cứu; đổi mới phương pháp và hình thức tổ chức dạy học đáp ứng yêu cầu của thị trường lao động; nâng cao năng lực số để thích ứng nhanh với công cuộc chuyển đổi số trong giáo dục và đào tạo.
Tại buổi Lễ, Tiến sĩ Phùng Quý Sơn-Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng nhà trường đã bày tỏ sự tri ân tới các đồng chí Lãnh đạo Tỉnh ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân; các cấp, các ngành, các đơn vị, cá nhân đã quan tâm, tạo điều kiện, giúp đỡ nhà trường trong quá trình xây dựng và phát triển; cảm ơn Trung tâm kiểm định CATD đã đồng hành cùng nhà trường trong hoạt động bảo đảm chất lượng và tự đánh giá chất lượng chương trình đào tạo; cảm ơn gia đình và các em học sinh, sinh viên đã tin tưởng vào Nhà trường, vào các thầy cô giáo trong quá trình học tập, trau dồi phẩm chất và năng lực nghề nghiệp để ngày mai lập thân, lập nghiệp. Đồng thời bày tỏ mong muốn Trung tâm kiểm định CATD sẽ tiếp tục đồng hành cùng với Trường để thực hiện công tác kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp các chương trình đào tạo tiếp theo.
Một số hình ảnh của buổi Lễ:
Đồng chí Dương Xuân Huyên-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh phát biểu
Trung tâm kiểm định CATD trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng chương trình đào tạo ngành Kế toán và Tiếng Trung Quốc trình độ Cao đẳng cho Ban giám hiệu nhà trường
Đại biểu chụp ảnh lưu niệm cùng Lãnh đạo trường và lãnh đạo các đơn vị
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên