Ngày 23/5/2023, tại Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội (Trường), Trung tâm Kiểm định CATD (Trung tâm) tiến hành khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng giáo dục nghề nghiệp.
Dự chương trình khai mạc, về phía Trung tâm có ông Đinh Công Bắc và ông Cấn Tiến Dũng – Phó Giám đốc Trung tâm.
Về phía Đoàn đánh giá ngoài có ông Nguyễn Hoàng Giang – Trưởng đoàn đánh giá ngoài cùng các thành viên của Đoàn.
Về phía Trường, có ông Phạm Văn Tân – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Nhà trường; Quý thầy, cô giáo trong Ban Giám hiệu và toàn thể Hội đồng tự đánh giá chất lượng giáo dục nghề nghiệp của Trường.
Phát biểu khai mạc Đợt Khảo sát chính thức đánh giá ngoài, ông Đinh Công Bắc nhấn mạnh đến vai trò của kiểm định và xu hướng tất yếu của các cơ sở giáo dục nghề nghiệp trong việc đẩy mạnh, nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp. Trong quá trình khảo sát của Đoàn Đánh giá ngoài tại Trường, Trung tâm mong muốn Trường sẽ có sự chuẩn bị chu đáo nhất để đợt khảo sát chính thức được diễn ra thuận lợi, đảm bảo hoàn thành chương trình kế hoạch đã đề ra.
Ông Phạm Văn Tân, thay mặt Nhà trường cảm ơn Trung tâm và Đoàn Đánh giá ngoài đã đến làm việc và khảo sát tại Trường. Trường cam kết sẽ tạo điều kiện tốt nhất về cơ sở vật chất, nhân lực để Đoàn Đánh giá ngoài thực hiện nhiệm vụ trong thời gian tới.
Ông Nguyễn Hoàng Giang thay mặt Đoàn Đánh giá ngoài cam kết làm việc độc lập, khách quan, đúng quy định theo kế hoạch đã đề ra.
Trong đợt này, Trung tâm tiến hành khảo sát chính đánh giá ngoài cơ sở giáo dục nghề nghiệp và chương trình đào tạo ngành Hộ sinh trình độ Cao đẳng tại Trường.
Một vài hình ảnh tiêu biểu:
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội được thành lập ngày 18/3/1966 tiền thân là trường Cán bộ Y tế, sau đổi tên là trường Trung học y tế Hà Nội. Năm 2006, Trường được chính thức nâng cấp trở thành Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội theo Quyết định số 1769/QĐ-BGDĐT ngày 10/4/2006 của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Trải qua 56 năm xây dựng và phát triển, tập thể cán bộ nhà trường không ngừng thi đua, phấn đấu vượt qua muôn vàn khó khăn, thách thức chung của Thủ đô và đất nước trong bom đạn cũng như trong thời bình để hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ chính trị được giao. Hiện nay, nhà trường đã trở thành cơ sở đào tạo đa cấp, đa ngành cung cấp nguồn nhân lực y tế chất lượng cao cho Thủ đô nói riêng và cả nước nói chung góp phần quan trọng vào sự nghiệp chăm sóc bảo vệ và nâng cao sức khỏe nhân dân. Hiện nay, trường có 08 phòng chức năng, 04 khoa và 01 trung tâm trực thuộc trường. Trường hiện đào tạo 07 ngành: Điều dưỡng, Dược, Hộ sinh, Kỹ thuật hình ảnh y học, Kỹ thuật xét nghiệm y học, Kỹ thuật phục hồi chức năng, Chăm sóc sắc đẹp. |
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên