Ngày 17/12/2020, Trung tâm kiểm định CATD khai mạc đợt Tập huấn hướng dẫn cán bộ, viên chức, nhà giáo trong công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp hướng đến đánh giá ngoài cơ sở giáo dục nghề nghiệp và đánh giá ngoài chương trình đào tạo tại Trường Cao đẳng Nghề Trà Vinh (Tỉnh Trà Vinh) .
Đến dự và phát biểu khai mạc đợt Tập huấn, Ông Nguyễn Chính – Bí thư Đảng uỷ, Hiệu trưởng nhà trường đã thể hiện sự tin tưởng và gửi lời cảm ơn tới Trung tâm đã hỗ trợ nhà trường trong suốt thời gian qua. Hiệu trưởng Nguyễn Chính cho rằng, với lợi thế là thành viên của Hiệp hội Cao đẳng cộng đồng Việt Nam, trường Cao đẳng Nghề Trà Vinh sẽ tiếp tục hợp tác toàn diện với Trung tâm trong đó có lĩnh vực kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp trong thời gian tới.
Bí thư Đảng uỷ, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Nghề Trà Vinh phát biểu khai mạc đợt Tập huấn
Chủ trì buổi tập huấn đầu tiên, PGS.TS Lê Quang Minh, Phó Chủ tịch Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam (VACC), Nguyên Chủ tịch Hội đồng Đảm bảo chất lượng Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh, Nguyên Uỷ viên Hội đồng AUN – QA (ASEAN University Network – Quality Assurance) đã khái quát toàn bộ những vấn đề cơ bản về công tác bảo đảm chất lượng nói chung, công tác bảo đảm chất lượng giáo dục nghề nghiệp nói riêng. Trong đó, PGS.TS Lê Quang Minh chú trọng tới việc hướng dẫn xây dựng chính sách, mục tiêu, sổ tay, quy trình, công cụ bảo đảm chất lượng theo quy định hiện hành.
PGS.TS Lê Quang Minh tại buổi Tập huấn
Các ngày tiếp theo của đợt tập huấn, chuyên gia Đinh Công Bắc – Phó Giám đốc phụ trách công tác kiểm định của Trung tâm sẽ tiến hành tập huấn về công tác tự đánh giá chất lượng giáo dục nghề nghiệp.
Đợt tập huấn sẽ diễn ra trong 3 ngày (17 – 19/12/2020)
Dưới đây là một số hình ảnh ngày đầu tiên của đợt Tập huấn:
Tin/bài: Phòng Kiểm định
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên