Sáng ngày 04/10/2022, tại trường Cao đẳng Cơ điện Xây dựng Việt Xô (Trường), Trung tâm Kiểm định CATD (Trung tâm) tiến hành trao Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng Chương trình đào tạo nghề Điện Công nghiệp và nghề Hàn trình độ cao đẳng cho Trường.
Tham dự buổi Lễ, về phía Trung tâm có cô Nguyễn Thị Thu Hà – Giám đốc Trung tâm; thầy Cấn Tiến Dũng – Phó Giám đốc Trung tâm cùng các cán bộ của Trung tâm.
Về phía Trường có thầy Phạm Ngọc Vũ – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng; thầy Lê Hồng Phong – Phó bí thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng; thầy Vũ Văn Yên – Ủy viên ban thường vụ, Chủ nhiệm ủy ban kiểm tra, Phó Hiệu trưởng; Cùng toàn thể quý thầy, cô trong Hội đồng Tự đánh giá của Trường.
Mở đầu chương trình, thầy Nguyễn Hoài Thu – Trưởng Phòng Hợp tác Phát triển của Trung tâm công bố Quyết định về việc cấp Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng chương trình đào tạo nghề Điện Công nghiệp và nghề Hàn trình độ cao đẳng cho Trường.
Tiếp đó, cô Nguyễn Thị Thu Hà và thầy Cấn Tiến Dũng đã trao Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng chương trình đào tạo nghề Điện Công nghiệp và nghề Hàn trình độ cao đẳng cho Ban Giám hiệu và Trưởng khoa của 02 Khoa Điện – Điện tự động hóa và Khoa Cơ khí chế tạo.
Phát biểu tại buổi Lễ, cô Nguyễn Thị Thu Hà nhấn mạnh “được công nhận đạt tiêu chuẩn Kiểm định chất lượng chương trình đào tạo nghề Điện cộng nghiệp và nghề Hàn trình độ cao đẳng giúp Nhà trường khẳng định chất lượng đào tạo với xã hội, với người học, với đơn vị sử dụng lao động; Là căn cứ để nhà nước thực hiện đầu tư, đấu thầu, đặt hàng và giao nhiệm vụ đào tạo cho Trường trong thời gian tới; Đồng thời sẽ giúp Nhà Trường phấn đấu sớm đạt được mục tiêu Đạt tiêu chuẩn Trường Cao đẳng chất lượng cao theo các tiêu chí và quy trình đánh giá quy định tại thông tư số 35/2021/TT-BLĐTBXH ngày 30 tháng 12 năm 2021 của Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội”.
Kết thúc buổi Lễ, thầy Phạm Ngọc Vũ khẳng định “Trường Cao đẳng Cơ điện Xây dựng Việt Xô đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng Chương trình đào tạo nghề Điện công nghiệp và nghề Hàn trình độ cao đẳng là một trong những bước đi quan trọng để xây dựng Trường thành trường chất lượng cao trong thời gian tới. Đây cũng là 2 trong số 7 chương trình đào tạo trọng điểm của nhà trường cần được đầu tư để phát triển”. Thầy Phạm Ngọc Vũ cũng thể hiện sự xúc động khi được Trung tâm trao Giấy Chứng nhận đúng vào Ngày Kỹ năng lao động Việt Nam và mong muốn Trung tâm sẽ tiếp tục đồng hành cùng với Trường để thực hiện công tác kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp chương trình đào tạo tiếp theo.
Sau đây là một số hình ảnh tiêu biểu:
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên