Sáng ngày 26/9/2023, trong không khi vui tươi, phấn khởi của lễ khai giảng năm học mới 2023 – 2024, trường Cao đẳng Y tế Thái Bình đã vinh dự đón nhận Giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở GDNN và Giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng chương trình đào tạo ngành Điều dưỡng trình độ cao đẳng của Trung tâm Kiểm định CATD.
Về tham dự và chúc mừng nhà trường có Bà Trần Thị Bích Hằng – Ủy viên BCH Đảng bộ Tỉnh, Phó Chủ tịch UBND Tỉnh Thái Bình; Ông Nguyễn Văn Đệ – Chủ tịch Hiệp hội bệnh viện tư nhân Việt Nam; đại diện Sở Giáo dục Đào tạo, Sở Y tế tỉnh Thái Bình; đại diện các Cơ sở GDNN và Phóng viên báo chí tỉnh Thái Bình.
Về phía Nhà trường có Bà Nguyễn Thị Thu Dung – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường, Hiệu trưởng; Ông Nguyễn Thanh Sơn – Phó hiệu trưởng; Ông Nguyễn Đình Trọng – Phó Hiệu trưởng; Cùng toàn thể cán bộ, nhà giáo, nhân viên và hơn 400 tân sinh viên và đại diện học sinh sinh viên các khóa của nhà trường cùng tham dự buổi lễ.
Tháng 08/2023, Trung tâm Kiểm định CATD – Hiệp hội Cao đẳng cộng đồng Việt Nam đã tổ chức đánh giá ngoài chất lượng Cơ sở giáo dục nghề nghiệp và chương trình đào tạo ngành Điều dưỡng theo bộ tiêu chí, tiêu chuẩn do Bộ LĐTB&XH quy định. Qua đánh giá Đoàn đánh giá ngoài đã ghi nhận những thành quả của Nhà trường, đặc biệt là sự nỗ lực, đổi mới, sáng tạo của tập thể cán bộ giảng viên, người lao động, học viên và sinh viên của nhà trường trong những năm qua. Đồng thời Đoàn đánh giá ngoài cũng đưa ra các khuyến nghị nhằm khắc phục những hạn chế, nâng cao chất lượng, phù hợp với định hướng phát triển của Nhà trường.
Tại buổi lễ, Bà Trần Thị Thúy Ngân – Thư ký Hội đồng kiểm định Trung tâm Kiểm định CATD đã công bố Quyết định về việc cấp Giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng Cơ sở giáo dục nghề nghiệp và Giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cho chương trình đào tạo ngành Điều dưỡng trình độ cao đẳng cho Trường.
Phát biểu tại buổi lễ, Ông Đinh Công Bắc – Chủ tịch Hội đồng kiểm định, Phó Giám đốc Trung tâm Kiểm định CATD đã nhấn mạnh: “được công nhận đạt tiêu chuẩn Kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp và chương trình đào tạo ngành điều dưỡng trình độ cao đẳng giúp Nhà trường khẳng định chất lượng đào tạo với xã hội, với người học, với đơn vị sử dụng lao động; đồng thời Trung tâm Kiểm định CATD cam kết sẽ tiếp tục hỗ trợ và đồng hành cùng nhà trường để duy trì, cải tiến, nâng cao chất lượng, hướng tới những mục tiêu và giá trị cao hơn trong hoạt động kiểm định đó là nâng cao chất lượng đào tạo và vị thế của nhà trường trong việc đào tạo nhân lực chất lượng cao”.
Thay mặt Nhà trường, TS. Nguyễn Thị Thu Dung, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường, Hiệu trưởng gửi cảm ơn Trung tâm Kiểm định CATD đã tổ chức đoàn đánh giá với tinh thần khách quan, chuyên nghiệp, chỉ ra những điểm mạnh để phát huy, những điểm hạn chế để khắc phục, đồng thời nhấn mạnh: “Nâng cao chất lượng đào tạo là nhiệm vụ thường xuyên, được BGH Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình luôn chú trọng chỉ đạo, tổ chức triển khai. Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp là minh chứng cho sự nỗ lực của toàn thể cán bộ, viên chức và học sinh, sinh viên Nhà trường về đảm bảo mức độ đáp ứng mục tiêu giáo dục nghề nghiệp, đáp ứng nhu cầu của xã hội”.
Một số hình ảnh tại buổi lễ
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên