Sáng ngày 30/12/2022, tại trường Trung cấp Giao thông Vận tải Nam Định (Trường), Trung tâm Kiểm định CATD (Trung tâm) tiến hành trao Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp cho Trường.
Tham dự buổi Lễ, về phía Trung tâm có thầy Đinh Công Bắc – Phó Giám đốc Trung tâm cùng các cán bộ của Trung tâm.
Về phía Trường có thầy Phạm Quang Thể – Hiệu trưởng; thầy Nguyễn Thanh Hùng – Phó Hiệu trưởng, Thầy Trần Đức Huấn – Phó Hiệu trưởng Cùng toàn thể quý thầy, cô trong Hội đồng Tự đánh giá của Trường.
Mở đầu chương trình, thầy Nguyễn Văn Phương – Phó Trưởng Phòng Kiểm định Trung tâm công bố Quyết định về việc cấp Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở Giáo dục nghề nghiệp.
Tiếp đó, Thầy Đinh Công Bắc đã trao Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp cho nhà trường.
Phát biểu tại buổi Lễ, Thầy Đinh Công Bắc nhấn mạnh “Được công nhận đạt tiêu chuẩn Kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp là thành quả cho sự nỗ lực, cố gắng của từng cá nhân, bộ phận trong nhà trường. Đây chính là sự khẳng định chất lượng đào tạo của nhà trường với xã hội, với người học, với đơn vị sử dụng lao động; Là căn cứ để nhà nước thực hiện đầu tư, đấu thầu, đặt hàng và giao nhiệm vụ đào tạo cho Trường trong thời gian tới”.
Kết thúc buổi Lễ, thầy Phạm Quang Thể – Hiệu trưởng nhà trường khẳng định “Trường Trung cấp Giao thông Vận tải Nam định được công nhận đạt tiêu chuẩn Kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp là một trong những dấu mốc quan trọng để tập thể nhà trường có động lực tiếp tục phấn đấu ngày một phát triển trong thời gian tới”.
Trung tâm Kiểm định CATD cũng khẳng định sẽ tiếp tục đồng hành cùng với trường Trung cấp Giao thông Vận tải Nam Định trong công tác bảo đảm chất lượng và kiểm định chất lượng trong thời gian tiếp theo.
Sau đây là một số hình ảnh tiêu
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên