Ngày 19/05/2021, tiếp tục chương trình hỗ trợ trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội (Trường) trong công tác xây dựng, vận hành hệ thống bảo đảm chất lượng, Trung tâm Kiểm định CATD (Trung tâm) đã làm việc với các phòng, ban, đơn vị trong việc xây dựng các quy trình, công cụ bắt buộc và cần thiết phục vụ cho hoạt động của nhà trường.
Tham dự buổi làm việc, về phía trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội, có ThS Nguyễn Văn Sinh – Chủ tịch Hội đồng giáo dục; ThS Nguyễn Công Cát – Hiệu trưởng nhà trường và các phòng chức năng của trường: Phòng Truyền thông và Tuyển sinh; Phòng Hợp tác Quốc tế và Phòng Hành chính – Tổng hợp.
Về phía Trung tâm, có TS Đặng Diệp Minh Tân – Chuyên gia về bảo đảm chất lượng; ThS Nguyễn Văn Phương – Trưởng Phòng Kiểm định và các cán bộ của Phòng.
Trong ngày làm việc, chuyên gia, cán bộ Phòng Kiểm định của Trung tâm đã đồng hành cùng các phòng chức năng của Trường xây dựng và chỉnh sửa các quy trình, công cụ bảo đảm chất lượng nhằm phục vụ cho các hoạt động thực tế của từng bộ phận. Qua quá trình đồng hành, các cán bộ của từng phòng chức năng có thể hiểu, nắm rõ được bản chất, nguyên lý hoạt động của một quy trình, biết cách thức xây dựng một quy trình làm việc cho từng vị trí công việc hay một hoạt động bảo đảm chất lượng cụ thể tại bộ phận. Từ đó các cán bộ có thể độc lập liệt kê các hoạt động bảo đảm chất lượng và xây dựng các quy trình, công cụ làm việc có liên quan của đơn vị mình.
Kết thúc ngày làm việc, mỗi phòng chuyên môn của Trường đã hoàn thành ít nhất 1 quy trình để đưa vào hoạt động. Các đợt đồng hành tiếp theo, Phòng Kiểm định của Trung tâm sẽ tiếp tục hỗ trợ các phòng, khoa chức năng của Trường xây dựng, hoàn thiện và vận hành các quy trình, công cụ bảo đảm chất lượng cho các hoạt động cần thiết khác.
Sau đây là một vài hình ảnh tiêu biểu:
Tin/Bài: Phòng Kiểm định
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên