Sáng ngày 29 tháng 9 năm 2021, Trung tâm Kiểm định CATD cùng Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam (VACC) tham dự hội thảo trực tuyến do Tổ chức Hỗ trợ Đại học Thế giới Canada (WUSC) tại Việt Nam tổ chức.
Tham dự hội thảo có bà Nguyễn Thị Huê – Giám đốc WUSC, cán bộ chương trình cấp cao của WUSC, các đối tác của WUSC, đại diện lãnh đạo các trường thành viên, đại diện của VACC và cán bộ của Trung tâm Kiểm định CATD.
Tại hội thảo, Bà Trương Thị Nam Thắng – Giám đốc CSIE, Trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã phân tích bối cảnh thực tế cũng như các cơ hội kinh tế, cơ hội việc làm cho thanh niên trong tình hình hiện nay. Đồng thời cũng chia sẻ nền tảng vườn ươm trực tuyến về khởi nghiệp và sáng tạo xã hội với sự hỗ trợ của dự án IGNI+E giai đoạn 2020 – 2027. Bà nhấn mạnh dự án IGNI+E triển khai thực hiện các sáng kiến và dịch vụ phát triển môi trường bền vững, tập trung sự hỗ trợ dành cho thanh thiếu niên dễ bị tổn thương, tạo cơ hội cho thanh niên có việc làm tốt hơn.
Tiếp theo, ông Phạm Quang Vinh – Hiệu trưởng trường Trung cấp KTKT Bắc Thăng Long, Phó Chủ tịch VACC cùng cán bộ thực hiện dự án của trường chia sẻ mô hình blended learning về thương mại điện tử đang triển khai tại trường. Mô hình tập trung tạo cơ hội việc làm cho những đối tượng yếu thế, đặc biệt là phụ nữ nhập cư.
Phần trao đổi thảo luận nhóm về nghiên cứu chú trọng vào các đề xuất hợp tác giữa dự án IGNI+E và đối tác để tạo các cơ hội cho thanh niên, đặc biệt là nhóm đối tượng thanh thiếu niên và phụ nữ yếu thế.
Kết thúc hội thảo, Trung tâm kiểm định CATD, các đơn vị thành viên VACC, đối tác của WUSC đánh giá cao nội dung chia sẻ tại hội thảo và bày tỏ hi vọng sẽ được tham dự những chương trình hội thảo, tập huấn trong thời gian tới.
Hình ảnh tại Hội thảo:
Tin/bài: Phòng Hợp tác – Phát trển
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên