Sáng ngày 04/11/2021, Trung tâm Kiểm định CATD (Trung tâm) tổ chức Hội nghị trực tuyến về công tác kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp với 4 trường: Cao đẳng Phương Đông (Quảng Nam), Cao đẳng Bách khoa Tây Nguyên, Trung cấp Trường Sơn và Trung cấp Kinh tế – Kỹ thuật Phương Nam.
Tham dự Hội nghị trực tuyến, về phía Trung tâm có ThS Nguyễn Thị Thu Hà – Giám đốc; ThS Cấn Tiến Dũng – Phó Giám đốc; cán bộ Phòng Hợp tác – Phát triển và Phòng Kiểm định.
Về phía các đơn vị có ThS Nguyễn Văn Liên – đại diện Hội đồng quản trị; đại diện Ban Giám hiệu, các Phòng, Khoa của 4 trường cùng tham dự Hội nghị.
Mở đầu Hội nghị, ThS Cấn Tiến Dũng – Phó Giám đốc Trung tâm trao đổi một số nội dung liên quan tới công tác kiểm định: tính cấp thiết của công tác kiểm định, các nội dung triển khai về công tác kiểm định, tình hình kiểm định hiện nay của một số cơ sở giáo dục nghề nghiệp.
Tiếp đó, ThS Nguyễn Văn Phương – Phòng Kiểm định trao đổi một số điểm mạnh và hạn chế, những khó khăn gặp phải trong công tác kiểm định của các cơ sở giáo dục nghề nghiệp nói chung và 4 trường nói riêng.
Tại Hội nghị, đại diện Ban Giám hiệu của 4 trường đề nghị Trung tâm hỗ trợ trong công tác tự đánh giá và bảo đảm, nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp; công tác kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp; kiểm định chất lượng chương trình đào tạo trình độ cao đẳng; kiểm định chất lượng chương trình đào tạo trình độ trung cấp. ThS Nguyễn Văn Liên – đại diện Hội đồng quản trị cũng đề nghị Trung tâm xây dựng kế hoạch hỗ trợ cụ các đơn vị trong thời gian sớm nhất.
Kết thúc Hội nghị, ThS Nguyễn Thị Thu Hà đánh giá cao sự quyết tâm của 4 trường trong công tác kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp. Đồng thời, Giám đốc Trung tâm cũng giao các Phòng của Trung tâm lập kế hoạch cụ thể để làm việc với từng đơn vị trong công tác này.
Sau đây là một số hình ảnh của Hội nghị:
Tin/bài: Phòng Hợp tác – Phát triển
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên