Ngày 18/1/2024, Trung tâm kiểm định CATD đã tiến hành công bố quyết định, trao chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp cho trường Trung cấp Trường Sơn.
Tham dự tại buổi lễ có sự hiện diện của Bà Cao Như Khánh – Trưởng phòng Văn hóa Xã hội – Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk, Ông Nguyễn Quang Thuân – Phó Giám đốc Sở Lao động TB&XH tỉnh Đắk Lắk, Ông Phạm Trịnh – Đại diện Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Đắk Lắk, Đại tá Nguyễn Hữu Lương – Bí thư Đảng ủy, Trưởng phong an ninh chính trị nội bộ – Công an tỉnh Đắk Lắk, Ông Nguyễn Văn Di – Trưởng phòng LĐ – Ủy ban nhân dân Thành phố Buôn Ma Thuột cùng nhiều khách quý, đối tác trong và ngoài tỉnh.
Về phía Trường Trung cấp Trường Sơn có ông Nguyễn Quang Huy – Hiệu trưởng nhà trường, cùng toàn thể nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục, người lao động và đại diện học sinh, sinh viên của Nhà trường tham dự.
Tại buổi lễ, Ông Nguyễn Hoài Thu – Trưởng phòng Hợp tác Phát triển đã đại diện Trung tâm Kiểm định CATD lên trao Giấy Chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp cho Hiệu trưởng nhà trường.
Phát biểu tại buổi Lễ, Ông Nguyễn Hoài Thu đã chúc mừng những kết quả mà tập thể nhà trường đã đạt được trong năm học vừa qua đặc biệt là đã được nhận Giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp đồng thời đánh giá cao sự quyết tâm thực hiện những mục tiêu xây dựng, phát triển của trường Trung cấp Trường Sơn.
Tại buổi Lễ, Ông Nguyễn Quang Huy – Hiệu trưởng nhà trường đã gửi lời cảm ơn sâu sắc tới các đơn vị đã phối hợp, đồng hành với trường để đạt kết quả đáng ghi nhận trong công tác đào tạo, chứng nhận đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp, cảm ơn Trung tâm kiểm định CATD đã đồng hành cùng nhà trường trong hoạt động bảo đảm chất lượng.
Sau đây là một số hình ảnh của buổi lễ:
các bài mới hơn
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Than – Khoáng sản Việt Nam
Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội gặp gỡ và kết nối cùng Trung tâm Giao lưu và Hợp tác Châu Á (ACC)
Hội thảo chương trình EPA
Trường Cao đẳng Quảng Nam tổ chức tập huấn “Công tác tự đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp”
Đoàn công tác của Nghiệp đoàn sản xuất Lâm nghiệp tỉnh Kochi, Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Cao đẳng Nông lâm Đông Bắc
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp Khai giảng lớp Y sỹ đa khoa cho 40 lưu học sinh tỉnh PreyVeng (Vương quốc Campuchia)
Kết thúc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài CSGDNN tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài tại Trường Cao đẳng Quốc tế Hà Nội
Đơn giản hóa đánh giá xếp loại nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp
Khai mạc Đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng chương trình đào tạo nghề Điều dưỡng và Dược trình độ Cao đẳng tại Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh
các bài cũ hơn
Quản lý chặt các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục
Sau 6 năm áp dụng quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp, Bộ LĐ-TB-XH đã đưa ra dự thảo thông tư mới với một số thay đổi nhằm phù hợp với thực tế các trường nghề hiện nay.
Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội: Phấn đấu nâng tầm trở thành trường Đại học đa ngành, đa nghề về đào tạo nhân lực cho ngành Y tế
Năm 2024, Tổng cục GDNN sẽ rà soát, đánh giá Luật Giáo dục nghề nghiệp hiện hành
Trung tâm Kiểm định CATD gặp gỡ và làm việc với Cơ quan quản lý chất lượng Scotland
HIỆP HỘI CAO ĐẲNG CỘNG ĐỒNG VIỆT NAM THAM DỰ LỄ KỈ NIỆM THÀNH LẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC NAM LEYTE, SOGOD, PHILIPPINES LẦN THỨ 20 TẠI PHILIPPINES
Trường Trung cấp Trường Sơn đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Trường Cao đẳng Y tế Đồng Tháp đạt tiêu chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục nghề nghiệp
Hiệp hội Cao đẳng Cộng đồng Việt Nam – Cầu nối liên kết các trường về hợp tác quốc tế
Danh sách kiểm định viên